Love Telling admin nhắn với Tất Cả Anh Em: BQT chúng tôi xin chúc toàn thể các bạn luôn mạnh khỏe, vui vẻ khi tham gia game...Hỗ trợ hostline : 0976.288.045 hoặc hoặc chat với GM qua Messenger ở góc phải bên dưới. admin nhắn với Tất Cả Anh Em: Chúc các bạn chơi game vui vẻ và nhớ giữ gìn sức khỏe !

+ Trả lời bài viết
Trang 5/5 ĐầuĐầu ... 3 4 5
Hiện kết quả từ 41 tới 44 của 44

Chủ đề: Đón Chào Tân Thủ

nhjkjeu86 đang ẩn Hàm: Ngũ Phẩm Chức: Phạt Tặc_TQVN
    Cảm ơn!
    71
    Quote Nguyên văn bởi ducbepday Xem bài viết
    thế ra đồ ngon thì nhường hết cho tân thủ nha bác
    AE tân thủ nhận đc gì thì cứ giữ, mình nhận đc gì thì chia đều cả pt( trừ mình)
    trước đã cmt nói rồi mà
    tuy rằng ko đáng bao nhiu nhưng cho sever sôi nổi , săn bos đôi khi là giải trí nữa
    Không giàu thì phải đẹp trai, không thông kinh sử ...phải dài 1 gang..!
    Yêu nhau trong sáng, phang nhau trong tối...

Cảm ơn!
    71
    Cho 1 ngày mới tươi vui nào
    "Chúc các anh hùng sớm vang danh trong Tam Quốc" ( lời của bác NPC Lý Bí Bao )

3. The Following User Says Thank You to nhjkjeu86 For This Useful Post:

thanhmam1 (06-12-2013)

Cảm ơn!
    71
    Quote Nguyên văn bởi nhjkjeu86 Xem bài viết
    HD Tân Thủ Sever NHT
    Nhằm hưởng ứng event quảng bá của server.Hôm nay mình xin mạn phép đc viết 1 bài dành cho tân thủ khi tham gia server NHT
    Xin nói luôn là hoàn toàn dựa trên kinh nghiệm và quan điểm cá nhân, và chỉ dành riêng cho tân thủ lần đầu chơi TQC
    Các bạn thấy cái nào hợp lý thì áp dụng, cái gì ko hợp lý thì thôi.
    Cảm ơn vì đã đọc

Khi bạn chơi TQC theo kiểu này là chơi kiểu Famer đích thực, lấy công sức bỏ ra cày kéo thay cho việc nạp tiền VND
    Điều kiện: có 1 máy tính cá nhân chơi game đc, nếu chơi ở quán thì kiểu này ko hợp lý lắm vì tiền net giờ khá đắt.

1/ Khi bắt đầu game các bạn nên tạo khoảng 3 acc:
    Trong đó: 1 acc chính, 1 acc autobuff , và 1 acc bán hàng
    Riêng acc autobuff thì chắc chắn sẽ là quân sư, acc chính thì tùy bạn nhưng theo mình vì là tân thủ đầu tiên cái gì cũng ngèo, nên mình kiến nghị
    a/ nếu acc chính là Võ Tướng: nên chơi phản ứng vì dễ train, dễ săn boss. Với lại sau này muốn sang VL khi đã có kinh tế thì chỉ mất khoảng 15m. tân thủ chơi VL luôn sẽ rất vất vả
    b/ acc chính là HK: kiến nghị HK thống ngự, train lv hay bos đều ngon, sau này mạnh lên thích chuyển Chiến thì chuyển
    Đầu tiên bạn sẽ khởi đầu ở chỗ này:

Ra ngoài đánh quái lên lv 5 bạn quay lại gặp thằng này:

nhận 5 thụ bì xong gặp thăng này:

học full kỹ năng cơ bản xong gặp ku này chọn nước

Tại thủ đô bạn chạy >> hoặc <<< gặp ku này để vào Chợ lộ thiên

chạy >>> gặp thằng này ăn Kinh Ngiệm Thư lên lv 60

Sau đó chạy <<<< gặp thằng này nhận quà lv 6x

Các lần sau cũng tương tự vậy:
    bạn chỉ cần nhớ là : vô danh lão để ăn kinh ngiệm các kiểu, và
    quan huấn luyện :nhận quà 6x~8x
    mộ binh quan: nhận quà 9x ~12x
    Luu ý: với mỗi mốc 10lv ví dụ: 6x, 7x
    bạn phải nhận hết quà ko nếu quá lv sẽ ko nhận đc
    - Ăn hết Kinh ngiệm thư bạn sẽ khoảng lv 74
    Lúc này bạn Alt+E mở túi xem cẩm nang , đi đến các thành và gặp NPC để nhận quà
    Mở túi thần binh , nâng thống ngự theo nhân vật, mang lính vào, chỉnh lại auto
    (chi tiết xem hướng dẫn trên trang chủ)
    Bạn chuyển đến thành Kiến Ninh gặp thằng này

bảo nó cho vào thốc long động
    Train đến lv 80 bạn vào Chợ lộ thiên gặp NPC mình vừa chỉ nhận quà, nhớ nhận hết quà theo từng mốc và khi lv 90 bạn còn thên 1 phần quà nữa ở thành Bắc Bình
    Ăn hết KNT bạn sẽ ở khoảng lv 125,

Nhận set đồ tân thủ bạn cứ mang vào thôi, còn cây vũ khí thì vào CLT( chợ lộ thiên) nhờ ai đó đập giùm, ko thì pm : VanVien, ModThanhMam1, hoặc pm mình ( buổi tối)
    Bí kíp cũng vậy
    Với VK 20 tân thủ sau 25/9 sẽ đc buff nên bạn train lv thoải mái
    Sau khi nhận quà+trang bị các kiểu xong bạn về thành Kiến ninh
    chạy <<<<< ra map Thả Lan train
    2/ Con Đường Cày Kéo
    Acc Quân Sư( QS) bạn hãy nâng sao cho đủ 200 điểm thống ngự, max vào thể còn lại+nốt trí
    bạn ra CLT xin 8 con lính( kiến nghị: tula thương , kích, kiếm, đao) nếu ko đc pm mấy người có tên bên trên, bọn mình sẽ hỗ trợ
    Nạp tiền khoảng 20k~50k VND
    Xin nói luôn là CHƠI game nên kiểu gì bạn cũng phải đầu tư ban đầu, ko bao h có game nào miễn phí 100% cả, chỉ là ít hay nhiều thôi
    Mua 1 cái x4 kinh nghiệm lính=120@, mua La Mã trục và lên La Mã train lính, khoảng 5~7 ngày lính sẽ lên lv 112, Trong thời gian đó số tiền rác thu đc bạn hãy dạo chợ kiếm chức lệnh để ghép cự sau này( 2 tu la cần 1 CL cự)
    Sau khi có 4 cự ,bạn giữ acc QS ở lv 130: vì chỉ

Mang về thành Linh Lăng hối lộ cho ku này

Nó sẽ cho bạn vào, bạn có thể mang cả acc chính về farm
    Săn boss trong này rớt cả săt thép , khiên lớn, kim tử( khôi phục trung thành cho lính) vừa kiếm Công Huân luôn
    Hãy săn boss bất cứ khi nào bạn rảnh , ăn Trương Nhậm, Kỷ Linh, thậm chí Hoa Hùng , Văn Xú nếu có thể
    nếu khó ks có thể săn trong DLD như mình vừa hướng dẫn, nếu PK ác quá có thể ăn boss Ích Châu , Nam Dương ở các thành: vũ lăng, giang châu, quế dương , hội kê…. bọn này hay rót túi huyền thiết bạn có thể mở hoặc bán( 800.000/1 túi)
    hoặc mạnh hơn chút là Nghiệp , Tấn Dương, Lương Châu vv.. v
    rớt sắt thép, Châu quan Huyết , khiên lớn 2~3ch
    một số mặt hàng mà sẽ có giá trị như: săt thép, Châu quan huyết, áo trong 2~3ch, khiên 2~3ch, túi huyền thiết …vvv.. ko dùng bạn hãy mang ra CLT treo shop, yên tâm sẽ có tiền
    Xin vào 1 Guild nào đó, kiến nghị 1 số Guil mạnh: WARRIORS, Hung-Thinh, HungThan, Lam_Son[T-H], vv,,
    Vào G sẽ đc nhiều người giúp đỡ hơn, Tham gia CTC cùng G cho nó máu
    +/ Đặc biệt: HÃY THAM GIA TẤT CẢ CÁC EVENT MÀ BẠN CÓ THỂ THAM GIA ĐƯỢC
    Bởi vì: Chỉ có tham gia Event bạn mới giàu nhanh đc. Đặc biệt các event ngon hầu như Free, và ko yêu cầu acc phải mạnh
    ƯU TIÊN NHẤT LÀ CÁC EVENT ĐÁNH QUÁI ĐỔI QUÀ
    nếu có event ngon+chịu khó+may mắn 1 chút bạn có thể kiếm cho mình 200~1 tỉ tiền mil là bình thường
    Hãy kiếm tiền = mọi cách, săn boss những khi có thể, và Event là chủ yếu
    Với acc autobuff , nếu như những gì BQT thông báo là VK 20 tân thủ sẽ đc buff thì chỉ cần: VK tân thủ+ 1set đồ lv 105+10
    (Sắp tới bọn mình sẽ hỗ trợ AE tân thủ những bộ giáp lv 100 xanh , chi tiết Mod VanVien sẽ thông báo)
    Là bạn có thể đi mọi chiến trận , pt săn mọi boss
    (tất nhiên vip hơn càng tốt)
    Hãy mua sắm những thứ cần thiết nhất: (kiến nghị đầu tư acc autobuff trước), tham khảo+học hỏi AE trong G, bạn game ,vv ,vv khảo giá để tránh bị mua hớ, khi giao dịch phải bình tĩnh tránh bị lừa tình
    ( 1 số vật phẩm có giá trị lại có hình dáng giống hệt rác: VD: tái sinh thạch rất giống: huyết ngọc tỷ( rác) , châu quan huyết rất giống Tất Khí(rác) ..vv..vv)
    Giữ gìn bảo mật acc tránh bị mất tài sản
    Với khoảng 500@ ban đầu bạn sẽ mua x4 kn cho acc chính mất 220@( 2cai), 1 cái x4 lính 120@, và 1 ít x2 may mắn khi săn boss
    Nếu bạn chăm chỉ săn 3~5h/1 ngày với 2 acc sẽ đảm bảo cho bạn ko phải nạp @ về sau( trừ khi bạn có nhu cầu)
    Nếu bạn may mắn chơi đúng lúc có event thì chúc mừng bạn!

Bài viết còn nhiều thiếu sót mong các bạn bổ sung và góp ý
    TKS
    up cho AE mới
    đang có event rồi cố lên AE

Cảm ơn!
    410
    up lai cho tân thủ
    Lãng tử vô danh đời cô độc
    Đào mồ chôn chặt nghiệp Bá Vương
    Đại nghiệp lưu giang xin đừng nhớ
    Sự đời gác lại mộng Đồ Vương !

+ Trả lời bài viết

Facebook comments

Tags for this Thread